![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgwmzxCKypFVApNOMU7aw6jw41c6Vo47MqlVFPtQQTp5WLfVCJUt5mb6VFPTmjQOFmiBe6xr2xapKwmOb06V-m-HWcH2GvpwisdCD4CgkH-n-SvFLpcnFNn_zBm3pd_OKfJHdyjNcMTPWY/s640/Untitled-10-02.jpg)
ฮาโหลๆ สาวๆ จ๋า นีเวียออกสูตรใหม่อีกแล้วจ้า สูตรนี้ก็ช่างเหมาะเจาะ กับอากาศแสนร้อนของไทยเราเหลือเกิน สูตรนี้เป็นโลชั่นสูตรเย็น ออกใหม่มาสดๆร้อน ๆ แฟนโลชั่นนีเวียแบบเรา จะไม่ตำมาลองได้ไงคือปกติก็ทาแต่นีเวียอยู่แล้ว ออกสูตรเย็นแบบนี้ ต้องตำ แล้วจ้าาาาา แม่จ๋าาา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjluAqLz_sDDAvAtoUCaIbAARWEcwIxUKcHM6wRV7_NHVXgV47F5td61U5qoBvscpvS6Va8PL1KT3eDNIPIw3-e8YZ-cuYCKBaZtLBB4rolzC-hQQ23LpF2EY2zLK1YDfEkvS6eetPGZok/s640/Untitled-10-01.jpg)
นีเวีย คูลลิ่ง โลตัส เอ็กซ์ตร้า ไวท์ โลชั่น NIVEA Cooling Lotus Extra White Lotion
นีเวียนอกจากจะเป็นโลชั่นผิวขาว ที่ครองใจทั้งเราและเพื่อนๆอีกหลายคน ก็ยังเป็นโลชั่นที่เอาใจ ทุกคน ด้วยการออกสูตรต่างๆ ให้เลือกมากมาย แต่สูตรนี้ นอกจากจะบำรุงผิวให้ ขาวเนียน มีวิตามิน C เข้มข้นบริสุทธิ์ 95% เติมพลังให้ผิวดูสว่างใส มีออร่า แล้วยังมี คูลลิ่ง โลตัส เทคโนโลยี ลดไอร้อนให้ผิว ทำให้รู้สึกเย็นขึ้น 2 องศา ปลอบประโลมผิวคล้ำเสียจากแสงแดดระอุสะสม และป้องกันแสงแดดทั้ง UVA และ UVB ยังไม่พอนะเพื่อนๆคะโลชั่นตัวนี้มีกลิ่นหอมเย็นมากๆๆๆ จากคูลโลตัส ทำให้มีความรู้สึกสดชื่น ผ่อนคลายเวลาที่ทาค่า
ร้อนแค่ไหน ก็ไม่กลัว !!
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgm7pjBHDZVMerH2aJbCBdSp8Y2EyojnZ0V7yigoKT4rroq4TZ79UVA_2xiF9546GOLSG_5nJaqGwt-xVPO_M5_E-ZjgsdtCLK-aG-A1Ou2wHtKMTjcvsBvNewXOH13I_XeByZKf_dJ_-o/s640/Untitled-10-03.jpg)
เนื้อโลชั่น ของนีเวีย มีสีขาวขุ่น ไม่เหนียวเหนอะหนะ เมื่อทาแล้วก็ซึมลงผิวไว พร้อมให้ความเย็นสบาย ต่างจากโลชั่นทั่วไป ที่ทาแล้วยิ่งหน้าร้อน จะเหนียวเหนอะหนะมากๆ แต่ของนีเวียสูตรนี้ ไม่มีค่ะ สบาย
ผิวสุดๆไปเลย
ผิวสุดๆไปเลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiBEpPgCRJaBCDAJ3SNLcRm11G6K141ufu2jzYKkLHLmtUJZm5cgL6BA-xzfxuhe_v85nUmz_aJ3KEworzsENOpVv41kHuy8evL_jMomQ_7JwPKZs3ktzF1r8vO9C2LsOHIEZH3Rf4bIMk/s400/Untitled-10-04.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgeGXDKEyWNlGouepFU4aqGRXnwsG7Wb9BkqhDGdnYU7DTIK9chq2cxX5oTyq0rmsJDimnvL6T_wh4u8VlZpjECQBThrxnUJjgQG_B2HSMnA7WCXm5M9slVfrSWvqDcHfXARE_taY4nmgg/s640/Untitled-10-08.jpg)
ช่วงนี้อากาศร้อน เราก็ทานีเวียตัวนี้ ทุกวันเช้าและ เย็น ทำให้ผิวเนียนสวย ดูสุขภาพดี
แล้วก็เย็นสบายผิวมากๆ เลยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhsEDBRHeYmaL5qKFwPkW-xv2ARt4tEOf_7s2n2c1n0oVpkXsQiYVnLdja2ph_IRJ39pK96MlZb7IGyiLv86x_AW5XWj31uRA7SmXQBU-DXbaJT91R7w34urYPBsWs-d-hv9A_Xu4osbF0/s400/Untitled-10-06.jpg)
ก่อนและหลังทา ทาทันที จะไม่แตกต่างกันมากนัก หากดูภายนอก แต่ผิวสัมผัสที่ได้ ต่างกันมากๆค่ะ
ผิวทีทา นุ่ม และ เนียน พร้อมทั้งเย็นสบาย รู้สึกสดชื่น กลิ่นก็หอม มากๆ เราชอบกลิ่นนี้มากๆค่ะ
ผิวทีทา นุ่ม และ เนียน พร้อมทั้งเย็นสบาย รู้สึกสดชื่น กลิ่นก็หอม มากๆ เราชอบกลิ่นนี้มากๆค่ะ
คอนเฟิร์มว่าหอมจริงๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjSixC2lGXjMLcigxRqcLSDJALXtR9AhfMmUBdO32ra4QiAO1TCeWy1Z4sNXJ5cRtzUAsZ_fTSEBhEy4876tdthT_tLf8cNoJd3VxMn74nMVYiC9-xnV92oQUq_hlJ2uVvYdK81Zqyi5BQ/s640/Untitled-10-07.jpg)
สาวๆจ๋า นีเวียมีทั้งหมดสองขนาดนะคะ ราคาก็น่ารักสุดๆไปเลย
NIVEA Cooling Lotus Extra White Lotion
ขนาด 350 ml ราคาปกติ 199 บาท
ขนาด 525 ml ราคาปกติ 269 บาท
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgIaNGFUwRXWsyPBaSMhoxqQoQ-Kuq_AKp0fip3riuvjpgOCY7vbp77BeTsj1kdbTOoJMBP-LGtur0AhPBXvnrsWq-yZQgNasGwRubIGplFpIlXiPcph14lEHsw98je2MteACPOeFpfeV8/s640/Untitled-10-05.jpg)
ใครอยากได้ อยากลอง ให้ผิวเย็นสบายตามไปตำกันได้เลยน้า จะไปซื้อเอง หรือจะสั่งออนไลน์ก็ได้ทั้งนั้น แต่ช่วงนี้มีการแพร่ระบาดของไวรัส CIVID-19 เราว่ามาสั่งออนไลน์กันดีกว่าจ้าาา
ช่องทางการติดตามข่าวสาร
Website: https://www.nivea.co.th
Facebook: https://www.facebook.com/NIVEAThailand/
Instagram : https://www.instagram.com/niveathailand/
Twitter: https://twitter.com/nivea_thailand
ช่องทางการสั่งซื้อออนไลน์ :
ความคิดเห็น