![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjr0QXW9HP7fIjmhL-bVXzgXazJ0s3jtERESvWRS37TLwiy7ZMCUNqaQIDvoX9dQdgIiHVT9UIMYqd17vGqFSv28kshswTFffq_UJjqJABXKsWsCJTtY6ZXRcV9iRRuJ7IktFGsaET104M/s640/Untitled-4-01.jpg)
ใครจะไปคิดว่า การบำรุงผมจะจำเป็นขนาดนี้ ปกติเราตัดผมสั้นมาตลอด เลยไม่ค่อยได้ใส่ใจกับเส้นผมของเรามากนัก ทั้งๆที่ในทุกๆวันเราทั้งหนีบ ทั้งไดด์ผม ในตอนเช้าเป็นประจำทุกวัน ผมแห้งฟูไม่สวย จนเพื่อนๆแนะนำให้บำรุงเส้นผมบ้างถึงแม้ผมสั้นก็ต้องบำรุงจนได้ มาเจอ เซ็ตบำรุงผม Mooi KERASILK HAIR TREATMENT ที่เพื่อนแนะนำให้ ลอง ลองแล้วก็เข้าใจแล้วว่า คำว่าผมสวยสุขภาพดีคืออะไร....
วันนี้จะมารีวิว เซ็ตบำรุงผม Mooi นั่นเองค่ะ เพราะใช้แล้วประทับใจเพราะจากผมสั้นๆฟูของเรา ใช้ไปครั้งแรกผมก็ดีขึ้นอยางเห็นได้ชัดเลยค่ะ ตัว Mooi เป็น เคราซิลค์ แฮร์ ทรีทเมนท์ เราซื้อแบบเซ็ทมาทั้งสามตัว เพื่อนๆมาดูกันค่ะมีตัวไหนบ้างแต่ละตัวดียังไง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgnOQ9T5a-MnJ1ukUDhwfqN47VqdDdbspJ_mivBNDLvfarttXuXEjSYHYhs_upTkzzkutFJXwVoW5OzFlugh8Hs1jcBLhPV7ekqxTevXEREbG5DrZJGXTUYVvXMtojW0P-v8E0JAq18vPU/s640/Untitled-4-03.jpg)
1.Keratin Plus++ Shampoo & Conditionner
ตัวแรกเป็นแชมพู ที่รวมกับครีมนวดผมในขั้นตอนเดียวยิ่งสระยิ่งเติมเคราติน บำรุงรากผมให้แข็งแรง ลดการหลุดร่วงพร้อมปรับสภาพเส้นผมให้ชุ่มชื่น ลดความหยาบกระด้างทำให้ผมไม่แห้งเสีย ไม่มีสารเคมี ฟองน้อย ไม่ทำร้ายเส้นผม ลดผมร่วง ผมยาวไวแบบมีสุขภาพดี เหมาะสำหรับทุกสภาพเส้นผม ผมน้อย ผมบาง ทำให้มีวอลลุ่มมากขึ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiSj6pLCH2o1IAE4QmSRJsiCZpi4WYD6dTtzf99vt_mBFJ_BkM5feWBNMYIaDrGB_CBsdlVryqnM9nHIKeL5e4zF7ddiIyJsgM3VnsFmBHtcyS0ianpkgwIibEaiq8IARLMmHjK7KaHTGg/s640/Untitled-4-06.jpg)
ตัวนี่ เราชอบมากๆ เป็น ทรีทเม้นท์ฟื้นฟูสภาพเส้นผมที่แห้งเสียจาก ตัวเราเองเคยกัดสีผมตัวนี้ ช่วยให้ผมเรากลับมาดีขึ้นตัวนี้เป็น Kerasilk (เคราซิลค์) สูตรใหม่ ดีกว่าเคราตินตรงที่มีโมเลกุลเล็กกว่าเดิมถึง 3 เท่า และมีส่วนผสมเพิ่มคือ เม็ดคาเวียร์ และซิลค์ โปรตีน ที่แทรกซึมและเชื่อมแกนกลางของเส้นผม ซึ่งจะสามารถเห็นผลลัพธ์ชัดเจน ทำให้เส้นผมแข็งแรงและสุขภาพดี ยิ่งใช้กับ การอบไอน้ำหรือทำสปานาโนจะยิ่งเห็นผลมากๆค่ะ เราใช้ครั้งแรกก็ประทับได้เลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj9P5dBtxJoEzidRLhXUJdFY1d2vNnDtHqZBo6MdRlloHjdf7_N9LPOGoUiXpKszAObyT-XyhZ5ZDLzz0LiH6t_uhWrQg2O8fTAEwy7uQwVRrfYWXe47CuCRFX-4cXA8OwrsssGkENzO8E/s640/Untitled-4-04.jpg)
3. Intensive Hair Esssence Oil
ตัวนี้เป็นเอสเซ้นส์ ที่ช่วยลดการชี้ฟูของเส้นผม ป้องกันความร้อนจากแสงแดด ลดผมแตกปรายที่พันกัน ล้อคเส้นผมให้ตรงยาวนาน ไม่มัน ไม่เหนียวเหนอะหนะ ป้องกันความร้อนจากการไดร์และหนีบ ยิ่งสางผมยิ่งสวย บอกลาผมพันกัน สามารถใช้ระหว่างวันได้ ใช้หลังผมหมาดหลังเป่าไดร์ก็ได้ค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEje3h5faBPZv0NeO-tDbtWnU_BGNxAKclK2asR4hcxGsmWRzcwPPZjcihjfTfVL_E_Anxtat0gnLN8o1cmyTexi3vQtdwd-CpCF_rUhmMUuF8N46LyEGc4qyyD7W_QchUelqRH1ThvaKDs/s640/Untitled-4-08.jpg)
วิธีใช้ ง่ายมาก แค่ 3 Step
1.ชโลมKeratin Plus++ Shampoo & Conditionner บนศรีษะและเส้นผมที่เปียก หลังจากสระล้างออกด้วยน้ำสะอาด
2. หลังจากสระผม หมักทรีตเม้นท์ Kerasilk Hair Treatment ทิ้งไว้ 5-10 นาที หรืออบไอน้ำ เพื่อประสิทธิภาพที่ดีที่สุด
3. เปล่าผมให้แห้งหมาด หยดเอสเซ็นซ์ลงบนฝ่ามือ สางที่เส้นผมได้ทั้งขณะผมหมาดและผมแห้ง โดยไม่ต้องล้างออก
2. หลังจากสระผม หมักทรีตเม้นท์ Kerasilk Hair Treatment ทิ้งไว้ 5-10 นาที หรืออบไอน้ำ เพื่อประสิทธิภาพที่ดีที่สุด
3. เปล่าผมให้แห้งหมาด หยดเอสเซ็นซ์ลงบนฝ่ามือ สางที่เส้นผมได้ทั้งขณะผมหมาดและผมแห้ง โดยไม่ต้องล้างออก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh80KAZRQODN2YoWqgGUfFpu5IQS71Of2jL9Y6F35jnSz5x9FSzs-dYpailidDSv6kbsKfx4Sswfs75IxsIjXFhoh2EZqmGCouYrIK-kFzJflpVWefph2LR2ecOTLqbWn1JXmUCjXSDdxw/s640/Untitled-4-02.jpg)
นี้คือผลลัพท์หลังจากการใช้ทันที ค่ะ ผมนุ่มลื่น ดูมีน้ำหนักไม่แห้งฟูดู เงางาม และแข็งแรงขึ้น หลังจากที่เราใช้เป็นประจำเรารู้สึกได้ว่าผมเรา ขาดร่วงน้อยลงและเส้นผมดูเงา และมีน้ำหนักมากขึ้น ผมเด้ง มีวอลลุ่ม ไม่ดูแข็งกระด้างจนเกินไปค่า โดยเรวมแล้วประทับใจมากๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjQrb65_eFRW05v2xQyDdLxQvUJtCjLby8SfFoNFsKlCahbk0QE5WVs7ywZgvmRSB644IJjegod9A2qe5kxGkziUAtoUHIZ9vZYdmxxS1kGSQ_Wmd3eKpLLL6qXeAMkFMANMGxXAs9ZHsk/s640/Untitled-4-07.jpg)
เพื่อนๆคนไหนอยากมีผมสวยสุขภาพดีขึ้น หรือใครผมเสียมากๆลอง ใช้เซ็ตบำรุงผม Mooi แบบเราก็ได้น้า เราว่าเป็น การดูแลผมที่ดีมาก เราเองเคยมองข้ามจุดในการดูแลผม มาวันนี้พอได้ลองใช้แล้วประทับใจมากๆเลยค่ะ เข้าใจกับคำว่า ผมสวย สุขภาพดีเป็นยังไง แล้วเพื่อนๆละ ผมสวยกันรึยังเอ่ย....
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjj5cBd2rLqakwxGsQ9BfrirjCsYz61hSEjiwbH-rUL7kh2E3ZpdQTrX2v939GRrdIT3-ANayL3mAzywXoU8vZVphPGMYIvzwsVq3vJJ-C6P6Q-ls8j7TwvRQNdENujvuz0HDTbkFjzN2k/s640/Untitled-4-05.jpg)
1.Keratin Plus++ Shampoo & Conditionner 650 บาท
2.Kerasilk Hair Treatment 550 บาท
3. Intensive Hair Esssence Oil 350
ใครสนใจสั่งซื้อได้ที่ www.facebook.com/mooithailand
Line: @mooithailand
ความคิดเห็น