Le'SKIN Perfect Body Wax 3 Step รีวิวแผ่นแว็กซ์ เลอสกิน
สวัสดีค่ะสาวๆ ทุกคน ไหนใครๆไม่เคย แว็กซ์ขนขากันบ้าง เชื่อว่าทุกคนต้องเคยกันหมดแล้ว เราเป็นผู้หญิงอะเนอะ จะปล่อยให้ขนขา รกรุงรัง น่าจะไม่งาม 5555+ หลายๆคน ก็เคยลองมาหลายวิธีกับการแว็กซ์ แต่ถ้าถามเราว่า แว็กซ์ขนยี่ห้อไหนดี? เราขอตอบเลยว่า "เลอสกิน เพอร์เฟค บอดี้ แวกซ์ ทรี สเต๊ป" เป็นแว็กซ์ ที่ดีที่สุดของเราค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjvX9HXall0eMUxp3FyX1jlcmP6rJKTG_Gsz-ueXxCX4BwI4jhgNUmZn3IY_0t_bhmg5cW3A4_HcojWNhbDGKir2TRxKIUOONVGSN2ZOTMezLZjWspC-pDT8_vAj7oyXpoV7aq_tV6dO7g/s640/Untitled-2-09.jpg)
ที่เราเลือก Le'SKIN Perfect Body Wax เพราะเป็นแว็กซ์ที่เราใช้แล้ว ไม่เกิดการระคายเคียงค่ะ ใช้ได้กับทุกสภาพผิว ทุกที่ไม่ว่าจะเป็นขนขา แขน รักแร้ หรือแม้กระทั่งบิกีนี ก็ใช้ได้นะคะ เป็นแว็กซ์ช่วยทำให้ผิวเนียนนุ่มชุ่มชื้นแลดูกระจ่างใส พร้อมช่วยปรับสภาพผิวหลังการแว็กซ์ ลดปัญหาขนคุดด้วยน้า
Le'SKIN Perfect Body Wax เลือกส่วนประกอบที่อ่อนโยน
ดอกกุหลาบป่า (Rosa canina fruit oil)
ช่วยฟื้นฟูและสมานผิว ให้ผิวดูกระจ่างและเรียบเนียน ลดเลือนจุดด่างดำ
น้ำมันอัลมอนด์ (Almond oil)
ผิวนุ่มชุ่มชื้น ไม่แห้งกร้าน ช่วยลดการระคายเคืองผิว
วิตามินอี (Vitamin E)
ช่วยปกป้อง และฟื้นฟูผิวที่จะโดนทำร้ายจากแสงแดด
และลดเลือนจุดด่างดำให้แลดูกระจ่างใส ให้ดูสวยใสเป็นธรรมชาติ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg_Prc0xFZ8SDD5xzB8l2GyxyapU7LcZlfvkNOidw7AKRwpUBcL80F18wkP_W9GSL7yNjE-H_2po04U18gt3XDcHojJDyL9qJbZfX4tayXbQVo5Ultg4DLGVY5NcF1kL_km9jWh-SWCaHQ/s640/Untitled-2-07.jpg)
เลอสกิน เพอร์เฟค บอดี้ แวกซ์ 3 Step ขั้นตอนง่ายๆ
แกะ แปะ ดึง !!
คำแนะนำก่อนการแว็กซ์
1. ก่อนแว็กซ์ ทำความสะอาดผิวให้แห้งสนิท ห้ามมีน้ำ หรือน้ำมันอะไรติดที่ผิว
2. บริเวณที่ต้องการแว็กซ์ ไม่ควรเป็นแผล มีรอยถลอก หรือรอยไหม้จากแสงแดด เพราะก่อให้เกิดอาการระคายเคืองได้
3. การแว๊กซ์จะได้ประสิทธิภาพ ต้องมีความยาวขน 2-5 มิลลิเมตร (ไม่แนะนำถ้าขนสั้นกว่านี้)
4.ใช้ได้กับบริเวณแขน, ขา, ลำตัว, รักแร้ และ Bikini line (ไม่เหมาะสำหรับศรีษะ, ใบหน้า, หรือผิวบริเวณรอบดวงตา)
2. ดึงแผ่นแว็กซ์ออกจากกันช้าๆ จะได้แผ่นแว็กซ์ทั้งหมดสองแผ่น ระวังอย่าให้สัมผัสกับอะไร
3. แปะในบริเวณที่ต้องการกำจัดขน ลูบให้สนิท ให้เข้ากับผิว ไปตามแนวเส้นขน 10 วินาที
4. ดึงแผ่นแว็กซ์ย้อนแนวขน หากยังไม่หมด สามารถใช้ซ้ำได้
5.นำแผ่นทำความสะอาดออกจากถุง แล้วคลี่ออก
6.เช็ดคราบแว็กซ์ออกด้วยแผ่นทำความสะอาด
***เคล็ดลับ Tips ***
ถ้าไม่อยากใช้มือถูแว็กซ์ ให้ใช้ไดรฟ์เป่าบนแผ่นแว็กซ์ จะทำให้กาวติดง่าย ได้ประสิทธิภาพสูง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiNOVqMxzf_SujxE08NUlapsXIaMo5JeSr3oUL-9MKQ5ajs0-B4AQkig8MqYNi-WuexABCp4cX_fgm2ezQpVqUq7xPh2L1UwQvcSilJyfn6HyntUo4-kULjq7kRkcUFDWo9UyTLcSer3F4/s640/Untitled-2-05.jpg)
ความรู้สึกหลังใช้
เลอสกิน เพอร์เฟค บอดี้ แวกซ์ เป็นแว็กซ์ที่ กำจัดขนได้ ทะลุทะลวง ออกมายันรากขน หลังใช้เพื่อนๆจะสังเกตได้ว่าขาข้างขวามีความเกลี้ยงเกลา และดูขาวสะอาด เนียนมากกว่าเดิม ตัวแว็กซ์ใช้งานง่ายและไม่ยุ้งยากเลยค่ะ เนื้อแว็กซ์มีสีชมพู และมีกลิ่นหอมไม่เหม็นเลย ชอบและปลื้มมาก เพราะแว็กซ์ไม่ทำให้ระคายเคือง เหมือนแว็กซ์ทั่วไป หลังใช้เส้นขนที่งอกใหม่ งอกออกมาข้า เส้นขนที่งอกก็อ่อนลง และไม่เป็นตอแข็งๆ และไม่ทำให้ ผิวหนังของเรามีขนคุดค่ะ ดีให้ 9/10 เลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgEfmNHHZ5APnIgykLGyRRKQdP9fEDdIlpoQ1kXk2LwkZARzWz91wmjsPrfhyphenhyphengiURDMXUGLcMQHQOZWEgDbUsZ2juYABf7lTlINmldqJuTq80ZwZL27xcCMYrNA2zsV67Q57ZuyvzF4YnM/s640/Untitled-2-06.jpg)
เพื่อนๆคนไหน อยากกำจัดขน ให้หมดจด พร้อมบำรุงผิว แบบเรา ก็ลองหาซื้อ "เลอสกิน เพอร์เฟค บอดี้ แวกซ์ ทรี สเต๊ป" มาใช้กันได้นะคะ ส่วนเรานั้น สั่งมาจาก LAZADA เป็นประจำค่ะ ส่งไว ได้ของแท้ หรือเพื่อนๆอยากซื้อที่ช่องทางอื่นเราแปะลิ้งค์ไว้ให้ด้านล่างละคะ ลองดูกันได้เลยค่ะ อย่าลืมน้า เป็นผู้หญิง มีจนเยอะ มันน่า เกลียด อิอิ......
สั่งซื้ออนไลน์ได้ที่
Facebook : https://www.facebook.com/Leskinthailand2016
Shopeeth : https://shopee.co.th/leskin
Lazada : http://bit.ly/2L1NzS2
หรือ ซื้อที่
Beautrium , The Mall , EVEANDBOY ,
HEJ Street , NINE Beauty , CJ Express และ ตั้งฮั่วเส็ง
ความคิดเห็น