![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg7yaepSYpmsirgu5pItGSFzA0VCXz6j-hn8XFueMWjWrWTTXkCR7WeYGYFBQVym7MO245vGhUtG59VCnoRYuF4Ok5bwidgvrjf2_m6vhn9kUiks18EWyDxwlZQ95rTvA2GqCQ29gb98DM/s640/Untitled-2-01.jpg)
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้จะมารีวิวอีกหนึ่งไอเท็มน่ารักๆ ชุดของขวัญ Dragcura ที่ได้รับมาจากพี่สาว ท่านหนึ่งที่สนิทกันมากในออฟฟิศ แกบอกว่าแกเห็นเราชอบบ่นเรื่องแปรงฟันที่ใช้ ว่าแปรงแป็ปๆ ขนแปรงบาน ซื้อมาใช้ได้ไม่นาน ก็ต้องทิ้ง แกเลยไปซื้อเซ็ทแปรงสีฟัน และสินค้าเกี่ยวกับฟันอื่นๆ จากร้าน DragCura มาให้ แต่เห็นว่าพอดีจะปีใหม่ทั้งที แกเลยซื้อมาให้ยกเซ็ทเลยจัดเต็ม เพราะพี่เค้ารู้ว่าเราเป็นคนที่รักฟันมาก เนื่องจากเราเคยทนจัดฟันมาปีกว่าๆ เลยชอบแปรงฟัน และรักษาฟันแบบสุดๆ แกบอกมาแบบนี้ รู้ใจจริงๆ :)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh07Cc2bTJzSSfpTifAtsKs6Cya14o1WrT9Ncp8rPh1BlIQ2l5VWfTOza2xXdy2otitPUVEJxmzE4HPeaaaw5g6el88tat4JxLtnzAn2zcAL6dxELV6_nGGAIiVV2nYKau4xz9qVzBcdE0/s640/Untitled-2-02.jpg)
แต่เพื่อนๆคะ ที่เราอยากจะรีวิว เพราะว่า มันน่ารักมากกกกกกกกก กอไก่ล้านตัว เพื่อนๆลองดูสิ ด้วยความน่ารักนี้ เลยลองเอาชื่อไปค้นหาในคุณ Google ปรากฎว่า เห้ย!! แบรนด์นี้เค้าไม่ใช่แบรนด์ธรรมดากะโหลกกะลา นะแก ถึงว่าพี่แกบอกว่า บ่นดีนักเลยจัดให้หน่อย เพราะแบบนี้นี่เอง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2A3b8EwFmQTDgLPtw53Zw8CmDfM3YKmUNoRAPHOzbSJ2fiP0b8Zkk5w2HZ2_wt_uHt-CZVNJ3XJV0jf-B4l6dUN3rqaK8twmKcvTM4R2mZg4YJ-8ro7RqaJrXLvNJq4Yiv8X4VgAivqc/s640/Untitled-2-12.jpg)
คือร้าน DragCura เนี่ยเค้าเป็น ร้านขายผลิตภัณฑ์ดูแลสุขภาพปากแบบพรีเมี่ยมโดยเฉพาะ ที่แรกของประเทศไทยค่ะทุกคน พิเศษขนาดไหน คือเค้ามีช็อปตามห้างชั้นนำ มากถึง 9 แห่งเลยแหละ และสินค้าทุกตัวที่เราได้รับแต่ละอันคือแบบพรีเมี่ยมไฮโซ โกอินเตอร์ นำเข้ามามากๆ 55555 โอ้ย แปรงฟันแบบไฮโซจ้า...เดี๋ยวจะเล่าให้ฟัง แต่ละชิ้นที่ได้มาคือ เริศยังไง ทำไมถึงดีที่สุด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjwG2Us5ZsymFEuhhj-HIaczMyMu749NtbdADAa7mCVs1RclIa48sHS0SkMsSN3mJm17vB255-t0zDBziJUZJzO3uN8075F1TCvHjJq3A0hNJA7j5O14pTp7_3lIro-spNPSFvBYUlmvBU/s640/Untitled-2-06.jpg)
แปรงสีฟัน CURAPROX CS 5460 ULTRA SOFT
ตัวแรก แปรงสีฟัน dragcura รีวิว หน่อยว่า เค้าชื่อ CURAPROX CS 5460 ULTRA SOFT ตัวนี้คือแปรงสีฟันแบรนด์ชั้นนำ ที่ทางช็อปนำเข้ามาจากสวิตเซอร์แลนด์ และแปรงนี้ได้รับการดีไซน์โดยทัตนแพทย์ ย้ำ!! ทัตนแพทย์ นะคะ เลยทำให้เราใช้งานได้ตรงจุด และมีประสิทธิภาพ ก็แน่นอนละสิใครจะไปรู้เรื่องฟันได้ดีเท่ากับทัตนแพทย์ ใช่มั้ยละ และนอกจากนี้ความพิเศษ มันอยู่ตรงที่เค้ามีสีให้เลือกมาถึง 36 สี โอ้ย นึกว่า ดินสอสีไม้สมัยอนุบาลคือ ถ้าใช้กันทั้งบ้าน แยกสีกัน ไม่ต้องกลัวแปรงฟัน จะใช้ซ้ำกัน สีสัน สดใสน่าใช้มาก ทำให้อยากลุกไปแปรงฟันเลยทีเดียว ความพิเศษยังไม่หมดค่ะ แปรงเค้ามีขนแปรงมากกว่าแปรงทั่วไปถึง 5 เท่า ขนแปรงปลายมน ทำให้เป็นแปรงสีฟันที่ทั้งนุ่ม ไม่ทำร้ายเหงือก สามารถทำความสะอาดได้ดีกว่าแปรงทั่วไป ยังไงละ
ราคาอันละ 205 บาท
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgvT3W6oAUrMhI3c0UjNETbm3PpKj1krpWGYHK48-mONu-XhuEXgiU9L7zMJv2jw2OIWDpqZlSaymZ3c54SWZuXB9ZHqGpGFqn8Yy6RB_pNehjSQ_WLHG00gsVLG9z4miR9gI142cZ4P4g/s400/Untitled-2-08.jpg)
ยาสีฟัน CURAPROX [BE YOU.]
ตัว ยาสีฟัน DragCura รีวิว ไว้ว่า ตัวยาสีฟันมีให้เลือกมากถึง 6 รสชาติ 6 สไตล์ แล้วยังปกป้อและดูแลฟันที่เหนือระดับกว่ายาสีฟันทั่วไป เป็นมิตรกับเหงือกและฟัน ไม่มีสารก่อให้เกิดอาการแพ้ เช่น สารที่ทำให้เกิดฟอง (SLS) ไตรโคซาน
พาราเบน (สารกันบูด) กลูเต็น สามารถนำไปแปรงแห้งได้ โดยไม่ต้องใช้น้ำ ค่ะ คือ บีบแล้วแปรงได้เลยไม่แสบปากนั้นเอง ตัวหลอดสีเหลืองที่เราได้รับ รสชาติ หอม เหมือนหมากฝรั่งเลยค่ะ แปรงแล้วหอมสะอาดดี ไม่แสบปาก ชอบตรงนี้
เค้ามีให้เลือก 6 รสชาตินะแต่ ของเรา Rising Star (หลอดสีเหลือง)
Pure Happiness (หลอดสีส้ม) | พีช และ แอปริคอต
Candy Lover (หลอดสีชมพู) | แตงโมChallenger (หลอดสีแดง) | จูนิเปอร์ เบอร์รี่ (Gin tonic) และ เพอร์ซิมม่อน (ลูกพลับ)
Day Dreamer (หลอดสีฟ้า) | แบล็กเบอร์รี่ และ ลิกเคอริซ (ชะเอมเทศ)
Explorer (หลอดสีเขียว) | แอปเปิ้ล และ ว่านหางจระเข้
ยาสีฟัน CURAPROX [BE YOU.] Travel Size ราคา 105 บาท
เป็นหลอดเล็กๆสำหรับพกไปต่างจังหวัด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEikK3v8LGFxMkRG94SMmKNfO2nroBvD5IM0Xe7Yt1sPhRoATQAL2RM58SPclIfD98M7JZq73YfWMiicjtoAUdPoJq_HrMwJkKwXYdmOux2T-VigALUYhTCpyOfUpPwSJHoHG6c8TCM2aAA/s640/Untitled-2-05.jpg)
Flipper
มาถึงตัวนี้ น้องน่ารักมาก ตัวFlipper ตัวครอบแปรงสีฟันลายของเราพี่เค้าเลือกลายยีราฟให้ น่ารักมากๆ คือแบบ กรี๊ดรู้ใจเราชอบสีเหลือง ตัวFlipper จะมีระบบ 1-Touch Feature ที่ทำให้การเก็บแปรงสีฟันเป็นเรื่องง่าย ไม่ต้องห่วงเรื่องความชื้น มีรูระบายอากาศให้ ได้รับการรับรองจากห้องวิจัย และองค์กรที่เกี่ยวกับความปลอดภัยของผู้บริโภค และสิ่งแวดล้อม จากประเทศกลุ่มยุโรป และสหรัฐอเมริกา และมีลายอื่นๆให้เพื่อนๆเลือกอีกเยอะแยะมากมายเลยนะคะ
อันนี้เราชอบมากอักอัน คือหาซื้อยาก ปกติการทำความสะอาดลิ้นคือเราจะใช้แปรง ละมันไม่สะอาดอันนี่ที่พี่เค้าให้มา คือที่ที่ทำความสะอาดลิ้น ที่ออกแบบมาเพื่อ การดูแลรักษาความสะอาดบริเวณลิ้น ใช้แล้วช่องปากสะอาด ไม่มีกลิ่นลมหายใจแล้ว ยังช่วยให้ลิ้นรับรสได้ดียิ่งขึ้นด้วย
ตัวสินค้าทำมาจากผลิตจากสแตนเลสสตีล สามารถใช้ได้นานเป็นปี และล้างออกง่านด้วยน้ำเปล่า ไม่ต้องกลัวเป็นสนิมค่ะเค้าออกแบบมาให้เป็นมิตรกับลิ้น ไม่ทำให้ได้รับบาดเจ็บและมีถุงผ้าขนาดเล็กเอาไว้ให้เราเก็บเวลาไปที่อื่นด้วยนะคะ ช่วยให้พกกาได้ง่ายขึ้น
ราคา 349 บาท
ราคา 349 บาท
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhLrwdEdykesV9XeGiKOOdwHSD0h-e2q-QLf6tJVjWP1D_wFU6Ivm4Mop43IGGYaRaOQKhlpeO3827FjTx2noIy7q1WpCPwgEOsFhhblt6z-T-Z8jcqUdM0rHpsTNRptdMefwzM9dfpKf8/s640/Untitled-2-16.jpg)
เป็นของขวัญที่ได้รับ แล้ว ถูกใจแล้วได้ใช้งานจริงๆ เหมาะกับคนเคยจัดฟันแบบเรามาก เราเป็นอีกคนหนึ่งที่ รักษาความสะอาดฟันมากๆค่ะ ไปหาหมอฟัน ขูดหินปูนเป็นประจำ นี้เราไม่รู้มาก่อนเลยว่า ผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับปากจะมีพรีเมี่ยมแบบนี้ ปกติเราก็ซื้อทั่วไป ตามร้าน หมอฟันหรือสะดวกซื้อ ไม่เคยคิดเลยจะมีอะไรน่ารักๆ แบบนี้ด้วย การได้รับของขวัญในครั้งนี้ถือว่า ถูกใจและได้ใช้จริงอีกด้วยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi_X68IU2I0ecFcyNiW880oxLsm978p2EGSVOt9kvQHUfLgELCKoKrZSHo1i0-sRdDuc0M2HVGdNJZJvza-sxzZAwCkClTPtpiPeXl7svqgew6RDFu2889a-XyWj3XnE86X5qn-gLzeeE4/s640/Untitled-2-09.jpg)
เพื่อนๆใครอยากได้ลองไปดูที่ช้อปกันได้นะคะ หรือจะซื้อไปเป็นของขวัญให้ญาติ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ หรือแฟนเราก็ว่า น่ารักดีนะ เป็นของที่เราใช้ได้ตลอดเวลา คือให้ใครแล้วเค้าได้ใช้กันแน่นอน เราว่าเป็นไอเดียที่ดีเลยแหละ นี้ก็ก็เกิดปิ้งไอเดียจะซื้อให้เพื่อนสาวคนนึงบ้างเหมือนกันเห็นนางชอบสีชมพู จะซื้อชมพูให้ทั้งเซ็ทเลย.... อิอิ
สาขาของ DragCura ทั้ง 9 สาขานะคะ เผื่อใครสนใจนำไปเป็นของขวัญ
• Central Embassy ชั้น 4 (หน้า AIS)
• EmQuartier ชั้น 3 (หน้า Banana IT)
• Mega Bangna ชั้น 2 (หน้า Fuji)
• CentralFestival Eastville ชั้น 2 (ใกล้ๆ SuperSports)
• CentralPlaza Westgate ชั้น 2 (หน้า IKEA)
• Central Rama III (หน้า Food Patio ชั้น 6)
• Riverside Plaza ชั้น 2 (Avani Hotel)
• Central Bangna ชั้น 2 (หน้า H&M Men's Wear)
• Central แจ้งวัฒนะ ชั้น 5 (โซนกลาง)
หรือจะสั่งซื้อหรือ ดูข้อมูลเพิ่มเติม
Website : https://www.dragcura.com/
Facebook : DragCura
IG :dragcura
Line@ : dragcura
ความคิดเห็น